Chiều 29/6, kết thúc ngày thi thứ hai cũng là ngày thi cuối cùng với môn Ngoại ngữ, gần 2.400 thí sinh của huyện Thanh Trì đã hoàn thành Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2023. Đến thời điểm này có thể khẳng định, Kỳ thi tốt nghiệp THPT trên địa bàn huyện đã được tổ chức thành công trọn vẹn, vừa đảm bảo an ninh, an toàn vừa đảm bảo chất lượng và đúng quy chế. Sau 1,5 ngày thi căng thẳng với 3 môn Ngữ Văn, Tiếng Anh và Toán, Kỳ thi vào lớp 10 THPT công lập năm học 2023-2024 tại huyện Thanh Trì đã khép lại, đảm bảo minh bạch, nghiêm túc, an toàn, không có giám thị, thí sinh vi phạm quy chế thi. Liên tiếp những ngày gần đây, các đoàn kiểm tra của Ban chỉ đạo kỳ thi tốt nghiệp THPT, tuyển sinh đầu cấp năm 2023 huyện Thanh Trì đã đi kiểm tra tại 6 điểm thu tuyển sinh vào lớp 10, năm học 2023-2024 trên địa bàn. Sở Giáo dục và Đào tạo Hà Nội công bố số lượng học sinh đăng ký dự tuyển vào lớp 10 THPT của các trường trung học phổ thông công lập không chuyên và chuyên năm học 2023-2024 . Chi tiết số lượng học sinh đăng ký vào từng trường có trong file đính kèm./.